shadow 4.0.9 - en to vi translation catalogue (380 entries)

en: 		[-d home [-m]] [-s shell] [-c comment] [-l new_name]
vi: 		[-d chính [-m]] [-s hệ_vỏ] [-c ghi_chú] [-l tên_mới]

en: 	Full Name: %s
vi: 	Họ tên: %s

en: 
    %s login:
vi: 
    %s đăng nhập:

en: 
    %s: %s is unchanged
vi: 
    %s: %s chưa thay đổi.

en: 
    Login timed out after %d seconds.
vi: 
    Đăng nhập đã quá giờ sau %d giây.

en: 
    System closed for routine maintenance
vi: 
    Hệ thông bị đóng với lý do bảo dưỡng theo thủ tục.

en: 
    Type control-d to proceed with normal startup,
    (or give root password for system maintenance):
vi: 
    Hãy gõ hai phím control-d để tiếp tục khởi động cách thường,
    (hoặc nhập mật khẩu chủ để bảo dưỡng hệ thống:

en: 
    Warning: weak password (enter it again to use it anyway).
vi: 
    Cảnh báo: mật khẩu yếu (nếu còn muốn sử dụng nó thì hãy nhập lại).

en: 
    [Disconnect bypassed -- root login allowed.]
vi: 
    [Đã đi vòng sự kết nối bị ngắt -- cho phép người chủ đăng nhập.]

en:                [-d home] [-s shell] [-c comment] [-m [-k template]]
vi: 		[-d chính] [-s hệ_vỏ] [-c ghi_chú] [-m [-k mẫu]]

en:                [-f inactive] [-e expire]
vi: 		[-f không_hoạt_động] [-e hết_hạn ]

en:                [-p passwd] name
vi: 		[-p mật_khẩu] tên

en:        %s [-A user,...] [-M user,...] group
vi:        %s [-A người_dùng,...] [-M người_dùng,...] nhóm

en:        %s [-M user,...] group
vi:        %s [-M người_dùng,...] nhóm

en:        %s [-a user] group
vi:        %s [-a người_dùng] nhóm

en:        %s [-d user] group
vi:        %s [-d người_dùng] nhóm

en:        %s [-p] -r host
vi:        %s [-p] -r máy

en:        %s [-p] [-h host] [-f name]
vi:        %s [-p] [-h máy] [-f tên]

en:        %s [-x max] [-n min] [-w warn] [-i inact] name
vi:        %s [-x tối_đa] [-n tối_thiểu] [-w cảnh_báo] [-i không_hoạt_động] tên

en:        %s {-l|-u|-d|-S|-e} name
vi:        %s {-l|-u|-d|-S|-e} tên

en:        useradd -D [-g group] [-b base] [-s shell]
vi:        useradd -D [-g nhóm] [-b cơ_bản] [-s hệ_vỏ]
    (useradd: thêm người dùng)

en:   Choose a new password.
vi:   Hãy chọn mật khẩu mới.

en:   Contact the system administrator.
vi:   Hãy liên lạc quản trị hệ thống.

en:  [%lds left]
vi:  [%lds còn lại]

en:  [%lds lock]
vi:  [%lds khóa]

en:  from %.*s
vi:  từ %.*s

en:  groups=
vi:  nhóm=

en:  on `%.100s'
vi:  vào `%.100s'

en:  on `%.100s' from `%.200s'
vi:  vào `%.100s' từ `%.200s'

en: %d failure since last login.
    Last was %s on %s.
     | %d failures since last login.
    Last was %s on %s.
vi[0]: %d lần thất bại sau lần đăng nhập cuối cùng. Lần thất bại cuối cùng vào %s.

en: %s is an invalid shell.
vi: %s là hệ vỏ không hợp lệ.

en: %s's Password:
vi: Mật khẩu của %s:

en: %s: "%s" contains illegal characters
vi: %s: "%s" chứa ký tự sai

en: %s: %s
    (Ignored)
vi: %s: %s
    (Đã bo qua)

en: %s: %s is not a unique name
vi: %s: %s không phải là tên độc nhất.

en: %s: %s is not a valid group name
vi: %s: %s không phải là tên nhóm hợp lệ

en: %s: %s is the NIS master
vi: %s: %s là NIS cái.

en: %s: %s not found in /etc/group
vi: %s: không tìm thấy %s trong /etc/group

en: %s: %s not found in /etc/passwd
vi: %s: không tìm thấy %s trong /etc/passwd

en: %s: %s not owned by %s, not removing
vi: %1$s: %3$s không sở hữu %2$s thì sẽ không loại bỏ nó.

en: %s: %u is not a unique gid
vi: %s: %u không phải là gid độc nhất.

en: %s: -O requires NAME=VALUE
vi: %s: -O cần đến TÊN=GIÁ_TRỊ

en: %s: -s and -r are incompatibile
vi: %s: hai tùy chọn -s và -r không tương thích.

en: %s: Cannot determine your user name.
vi: %s: không thể quyết định tên người dùng của bạn.

en: %s: Cannot execute %s
vi: %s: không thực hiện được %s.

en: %s: Invalid entry: %s
vi: %s: mục ghi không hợp lệ: %s

en: %s: Not a tty
vi: %s: không phải là tty

en: %s: PAM authentication failed
vi: %s: xác thức kiểu PAM thất bại

en: %s: PAM chauthtok failed
vi: %s: chauthtok PAM (thay đổi hiệu bài xác thức) đã thất bại.

en: %s: Permission denied.
vi: %s: không đủ quyền.

en: %s: Try again later
vi: %s: hãy thử lại sau.

en: %s: WARNING!  Must be set-UID root!
vi: %s: CẢNH BÁO!  Phải có quyền người chủ (root) set-UID!

en: %s: You may not view or modify password information for %s.
vi: %s: không cho phép bạn xem hay sửa đổi thông tin mật khẩu cho %s.

en: %s: `%s' is the NIS master for this client.
vi: %s: `%s' là NIS cái cho ứng dụng khách này.

en: %s: can't chown %s
vi: %s: không chown (thay đổi quyền sở hữu) được %s.

en: %s: can't create %s
vi: %s: không tạo được %s.

en: %s: can't delete shadow group file
vi: %s: không xóa bỏ được tập tin nhóm bóng.

en: %s: can't delete shadow password file
vi: %s: không xóa bỏ được tập tin mật khẩu bóng.

en: %s: can't get lock
vi: %s: không gọi được khóa.

en: %s: can't get shadow lock
vi: %s: không gọi được khóa bóng.

en: %s: can't get unique gid
vi: %s: không gọi được gid độc nhất.

en: %s: can't get unique uid
vi: %s: không gọi được UID độc nhất

en: %s: can't lock /etc/passwd.
vi: %s: không khóa được /etc/passwd.

en: %s: can't lock files, try again later
vi: %s: không khóa được tập tin; hãy thư lại sau.

en: %s: can't lock group file
vi: %s: không khóa được tập tin nhóm.

en: %s: can't lock passwd file
vi: %s: không khóa được tập tin mật khẩu (passwd)

en: %s: can't lock password file
vi: %s: không khóa được tập tin mật khẩu.

en: %s: can't lock shadow file
vi: %s: không khóa được tập tin bóng.

en: %s: can't lock shadow group file
vi: %s: không khóa được tập tin nhóm bóng.

en: %s: can't lock shadow password file
vi: %s: không khóa được tập tin mật khẩu bóng.

en: %s: can't open file
vi: %s: không mở được tập tin.

en: %s: can't open files
vi: %s: không mở được tập tin.

en: %s: can't open group file
vi: %s: không mở được tập tin nhóm.

en: %s: can't open passwd file
vi: %s: không mở được tập tin mật khẩu (passwd)

en: %s: can't open password file
vi: %s: không mở được tập tin mật khẩu.

en: %s: can't open shadow file
vi: %s: không mở được tập tin bóng.

en: %s: can't open shadow group file
vi: %s: không mở được tập tin nhóm bóng.

en: %s: can't open shadow password file
vi: %s: không mở được tập tin mật khẩu bóng.

en: %s: can't re-write file
vi: %s: không ghi lại được tập tin.

en: %s: can't re-write shadow file
vi: %s: không ghi lại được tập tin bóng.

en: %s: can't remove shadow entry for %s
vi: %s: không loại bỏ được mục ghi bóng cho %s.

en: %s: can't remove shadow group %s
vi: %s: không loại bỏ được nhóm bóng %s.

en: %s: can't restore %s: %s (your changes are in %s)
vi: %s: không phục hồi được %s: %s (các thay đổi của bạn ở trong %s).

en: %s: can't rewrite password file
vi: %s: không thể ghi lại tập tin mật khẩu.

en: %s: can't rewrite shadow password file
vi: %s: không thể ghi lại tập tin mật khẩu bóng.

en: %s: can't unlock file
vi: %s: không bỏ khóa được tập tin.

en: %s: can't update entry
vi: %s: không cập nhật được mục ghi.

en: %s: can't update entry for group %s
vi: %s: không cập nhật được mục ghi cho nhóm %s.

en: %s: can't update entry for user %s
vi: %s: không cập nhật được mục ghi cho người dùng %s.

en: %s: can't update group file
vi: %s: không cập nhật được tập tin nhóm.

en: %s: can't update passwd entry for %s
vi: %s: không cập nhật được mục ghi mật khẩu (passwd) cho %s.

en: %s: can't update passwd file
vi: %s: không cập nhật được tập tin mật khẩu (passwd).

en: %s: can't update password file
vi: %s: không cập nhật được tập tin mật khẩu.

en: %s: can't update shadow entry
vi: %s: không cập nhật được mục ghi bóng.

en: %s: can't update shadow entry for %s
vi: %s: không cập nhật được mục ghi bóng cho %s.

en: %s: can't update shadow file
vi: %s: không cập nhật được tập tin bóng.

en: %s: can't update shadow group file
vi: %s: không cập nhật được tập tin nhóm bóng.

en: %s: can't update shadow password file
vi: %s: không cập nhật được tập tin mật khẩu bóng.

en: %s: cannot change user `%s' on NIS client.
vi: %s: không thay đổi được `%s' của người dùng trong ứng dụng khách NIS.

en: %s: cannot create directory %s
vi: %s: không tạo được thư mục %s.

en: %s: cannot create new defaults file
vi: %s: không tạo được tập tin mặc định mới.

en: %s: cannot lock file %s
vi: %s: không khóa được tập tin %s.

en: %s: cannot lock shadow password file
vi: %s: không khóa được tập tin mật khẩu bóng

en: %s: cannot open DBM files for %s
vi: %s: không mở được các tập tin DBM để %s.

en: %s: cannot open file %s
vi: %s: không mở được tập tin %s.

en: %s: cannot open group file
vi: %s: không mở được tập tin nhóm.

en: %s: cannot open new defaults file
vi: %s: không mở được tập tin mặc định mới.

en: %s: cannot open shadow group file
vi: %s: không mở được tập tin nhóm bóng.

en: %s: cannot open shadow password file
vi: %s: không mở được tập tin mật khẩu bóng

en: %s: cannot overwrite file %s
vi: %s: không ghi đè lên tập tin %s.

en: %s: cannot remove user's primary group.
vi: %s: không loại bỏ được nhóm chính của người dùng.

en: %s: cannot rename directory %s to %s
vi: %s: không thể thay đổi lại thư mục %s thành %s.

en: %s: cannot rewrite group file
vi: %s: không ghi lại được tập tin nhóm.

en: %s: cannot rewrite password file
vi: %s: không ghi lại được tập tin mật khẩu

en: %s: cannot rewrite shadow group file
vi: %s: không ghi lại được tập tin nhóm bóng.

en: %s: cannot rewrite shadow password file
vi: %s: không ghi lại được tập tin mật khẩu bóng

en: %s: cannot update file %s
vi: %s: không cập nhật được tập tin %s.

en: %s: directory %s exists
vi: %s: có thư mục %s rồi.

en: %s: do not include "l" with other flags
vi: %s: đừng bao gồm "l" cùng với những cờ khác

en: %s: error adding new group entry
vi: %s: gặp lỗi khi thêm mục ghi nhóm mới.

en: %s: error adding new password entry
vi: %s: gặp lỗi khi thêm mục ghi mật khẩu mới.

en: %s: error adding new shadow password entry
vi: %s: gặp lỗi khi thêm mục ghi mật khẩu bóng mới.

en: %s: error adding record for %s
vi: %s: gặp lỗi khi thêm mục ghi cho %s

en: %s: error changing fields
vi: %s: gặp lỗi khi chuyển đổi trường.

en: %s: error changing password entry
vi: %s: gặp lỗi khi thay đổi mục ghi mật khẩu.

en: %s: error deleting password entry
vi: %s: gặp lỗi khi xóa bỏ mục ghi mật khẩu.

en: %s: error deleting shadow password entry
vi: %s: gặp lỗi khi xóa bỏ mục ghi mật khẩu bóng.

en: %s: error detected, changes ignored
vi: %s: gặp lỗi thì đã bỏ qua các thay đổi.

en: %s: error locking group file
vi: %s: gặp lỗi khi khóa tập tin nhóm.

en: %s: error locking shadow group file
vi: %s: gặp lỗi khi khóa tập tin nhóm bóng.

en: %s: error opening group file
vi: %s: gặp lỗi khi mở tập tin nhóm.

en: %s: error opening shadow group file
vi: %s: gặp lỗi khi mở tập tin nhóm bóng.

en: %s: error parsing line "%s"
vi: %s: gặp lỗi khi phân tách dòng "%s".

en: %s: error removing directory %s
vi: %s: gặp lỗi khi loại bỏ thư mục %s.

en: %s: error removing group entry
vi: %s: gặp lỗi khi loại bỏ mục ghi nhóm.

en: %s: error removing password entry
vi: %s: gặp lỗi khi loại bỏ mục ghi mật khẩu.

en: %s: error removing shadow group entry
vi: %s: gặp lỗi khi loại bỏ mục ghi nhóm bóng.

en: %s: error removing shadow password entry
vi: %s: gặp lỗi khi loại bỏ mục ghi mật khẩu bóng.

en: %s: error updating files
vi: %s: gặp lỗi khi cập nhật tập tin.

en: %s: error updating group entry
vi: %s: gặp lỗi khi cập nhật mục ghi nhóm.

en: %s: error updating password file
vi: %s: gặp lỗi khi cập nhật tập tin mật khẩu.

en: %s: error updating shadow file
vi: %s: gặp lỗi khi cập nhật tập tin bóng.

en: %s: fields too long
vi: %s: trường quá dài

en: %s: gid %u is not unique
vi: %s: gid %u không phải độc nhất.

en: %s: group %s does not exist
vi: %s: chưa có nhóm %s.

en: %s: group %s exists
vi: %s: có nhóm %s rồi.

en: %s: group %s exists - if you want to add this user to that group, use -g.
vi: %s: có nhóm %s rồi.  Nếu bạn muốn thêm người dùng này vào nhóm ấy
    					thì hãy sử dụng tùy chọn -g.

en: %s: group %s is a NIS group
vi: %s: nhóm %s là nhóm NIS.

en: %s: group `%s' is a NIS group.
vi: %s: nhóm `%s' không phải là nhóm NIS.

en: %s: invalid base directory `%s'
vi: %s: thư mục cơ ban không hợp lệ `%s'

en: %s: invalid comment `%s'
vi: %s: ghi chú không hợp lệ `%s'

en: %s: invalid date `%s'
vi: %s: ngày không hợp lệ `%s'

en: %s: invalid field `%s'
vi: %s: trường không hợp lệ`%s'

en: %s: invalid group %s
vi: %s: nhóm không hợp lệ %s.

en: %s: invalid home directory `%s'
vi: %s: thư mục chính không hợp lê `%s'

en: %s: invalid home phone: "%s"
vi: %s: điện thoại ở nhà không hợp lệ: "%s"

en: %s: invalid name: "%s"
vi: %s: tên không hợp lệ: "%s"

en: %s: invalid numeric argument `%s'
vi: %s: đối số thuộc số không hợp lệ `%s'

en: %s: invalid room number: "%s"
vi: %s: số phòng không hợp lệ: "%s"

en: %s: invalid shell `%s'
vi: %s: hệ vỏ không hợp lệ `%s'

en: %s: invalid user name '%s'
vi: %s: tên dùng không hợp lệ '%s'

en: %s: invalid work phone: "%s"
vi: %s: điện thoại chỗ làm không hợp lệ: "%s"

en: %s: line %d: can't create GID
vi: %s: dòng %d: không tạo được GID.

en: %s: line %d: can't create UID
vi: %s: dòng %d: không tạo được UID.

en: %s: line %d: can't update entry
vi: %s: dòng %d: không cập nhật được mục ghi

en: %s: line %d: can't update password
vi: %s: dòng %d: không cập nhật được mật khẩu.

en: %s: line %d: cannot find user %s
vi: %s: dòng %d: không tìm thấy người dùng %s.

en: %s: line %d: cannot update password entry
vi: %s: dòng %d: không câp nhật được mục ghi mật khẩu.

en: %s: line %d: chown failed
vi: %s: dòng %d: không thực hiện lệnh chown (thay đổi quyền sở hữu) được.

en: %s: line %d: invalid line
vi: %s: dòng %d: dòng không hợp lệ.

en: %s: line %d: line too long
vi: %s: dòng %d: dòng quá dài.

en: %s: line %d: missing new password
vi: %s: dòng %d: thiếu mật khẩu mới.

en: %s: line %d: mkdir failed
vi: %s: dòng %d: không thực hiện lệnh mkdir (tạo thư mục) được.

en: %s: line %d: unknown user %s
vi: %s: dòng %d: người dùng lại %s.

en: %s: must be run from a terminal
vi: %s: phải chạy nó từ thiết bị cuối.

en: %s: name %s is not unique
vi: %s: tên %s không phải độc nhất.

en: %s: no DBM database on system - no action performed
vi: %s: không có cơ sở dữ liệu DBM trên hệ thống này thì chưa thực hiện hành động nào.

en: %s: no changes
vi: %s: chưa thay đổi gì

en: %s: no flags given
vi: %s: chưa gõ cờ

en: %s: not removing directory %s (would remove home of user %s)
vi: %s: sẽ không loại bỏ thư mục %s (vì sẽ cũng loại bỏ thư mục chính của người dùng %s).

en: %s: out of memory
vi: %s: hết bộ nhớ

en: %s: out of memory in update_group
vi: %s: hết bộ nhớ trong update_group (cập nhật nhóm).

en: %s: out of memory in update_gshadow
vi: %s: hết bộ nhớ trong update_shadow (cập nhật bóng).

en: %s: pam_start: error %d
vi: %s: pam_start: (pam bắt đầu) lỗi %d

en: %s: permission denied.
vi: %s: không có đủ quyền.

en: %s: rename: %s
vi: %s: đổi tên: %s

en: %s: repository %s not supported
vi: %s chưa hỗ trợ kho %s.

en: %s: shadow group passwords required for -A
vi: %s: cần thiết mật khẩu nhóm bóng cho -A

en: %s: shadow passwords required for -e
vi: %s: cần đến mật khẩu bóng cho tùy chọn -e

en: %s: shadow passwords required for -e and -f
vi: %s: cần đến mật khẩu bóng cho hai tùy chọn -e và -f

en: %s: shadow passwords required for -f
vi: %s: cần đến mật khẩu bóng cho tùy chọn -f

en: %s: the files have been updated
vi: %s: đã cập nhật các tập tin ấy rồi.

en: %s: the line beginning with %.16s... is too long
vi: %s: dòng bắt đầu với %.16s... là quá dài.

en: %s: too many groups specified (max %d).
vi: %s: đã ghi rõ quá nhiều nhóm (tối đa %d).

en: %s: uid %lu is not unique
vi: %s: UID %lu không phải độc nhất.

en: %s: uid %u is not unique
vi: %s: UID %u không phải độc nhất

en: %s: unable to lock group file
vi: %s: không khóa được tập tin nhóm.

en: %s: unable to lock password file
vi: %s: không khóa được tập tin mật khẩu

en: %s: unable to lock shadow group file
vi: %s: không khóa được tập tin nhóm bóng.

en: %s: unable to open group file
vi: %s: không mở được tập tin nhóm.

en: %s: unable to open password file
vi: %s: không mở được tập tin mật khẩu

en: %s: unable to open shadow group file
vi: %s: không mở được tập tin nhóm bóng.

en: %s: unknown gid %s
vi: %s: GID lạ %s

en: %s: unknown group %s
vi: %s: nhóm lạ %s

en: %s: unknown member %s
vi: %s: thành viên lạ %s

en: %s: unknown user
vi: %s: người dùng lạ.

en: %s: unknown user %s
vi: %s: người dùng lạ %s

en: %s: user %s does not exist
vi: %s: không có người dùng %s

en: %s: user %s exists
vi: %s: có người dùng %s rồi.

en: %s: user %s is a NIS user
vi: %s: người dùng %s là người dùng NIS.

en: %s: user %s is currently logged in
vi: %s: người dùng %s có đã đăng nhập.

en: %s: warning: %s not owned by %s
vi: %1$s: cảnh báo: %3$s không sở hữu %2$s.

en: %s: warning: CREATE_HOME not supported, please use -m instead.
vi: %s: cảnh báo: chưa hỗ trợ CREATE_HOME thì hãy sử dụng tùy chọn -m thay vào đó.

en: %s: warning: can't remove
vi: %s: cảnh báo: không thể loại bỏ

en: (Enter your own password.)
vi: (Hãy nhập mật khẩu của bạn.)

en: **Never logged in**
vi: **Chưa bao giờ đăng nhập**

en: Access to su to that account DENIED.
vi: su KHÔNG đủ quyền truy cập tài khoản ấy.

en: Account Expiration Date (YYYY-MM-DD)
vi: Ngày hết hạn dùng tài khoản (NNNN-TT-NN)

en: Account expires						:
vi: Tài khoản hết hạn dùng

en: Adding user %s to group %s
vi: Đang thêm người dung %s vào nhóm %s

en: Bad password: %s.
vi: Mật khẩu sai: %s.

en: Can't change root directory to "%s"
vi: Không thể thay đổi thư mục gốc thành "%s".

en: Can't create mail spool for user %s.
vi: Không tạo được ống chỉ thư cho người dùng %s.

en: Cannot change ID to root.
vi: Không thay đổi được thông tin nhận biết (ID) thành người chủ (root).

en: Cannot commit password file changes.
vi: Không đóng góp được các thay đổi mật khẩu.

en: Cannot execute %s
vi: Không thể thực hiện %s.

en: Cannot lock the password file; try again later.
vi: Không khóa được tập tin mật khẩu; hãy thử lại sau.

en: Cannot open the password file.
vi: Không mở được tập tin mật khẩu.

en: Cannot unlock the password file.
vi: Không thể bỏ khóa tập tin mật khẩu.

en: Changing password for %s
vi: Đang thay đổi mật khẩu cho %s.

en: Changing the aging information for %s
vi: Đang thay đổi thông tin phạm vị thời gian cho %s.

en: Changing the login shell for %s
vi: Đang thay đổi hệ vỏ đăng nhập cho %s

en: Changing the password for group %s
vi: Đang thay đổi mật khẩu cho nhóm %s

en: Changing the user information for %s
vi: Đang thay đổi thông tin người dùng cho %s

en: Could not allocate space for config info.
vi: Không thể phân chia chỗ cho thông tin cấu hình.

en: Couldn't lock file
vi: Không khóa được tập tin.

en: Couldn't make backup
vi: Không lưu trữ được.

en: Enter the new password (minimum of %d, maximum of %d characters)
    Please use a combination of upper and lower case letters and numbers.
vi: Hãy nhập mật khẩu mới (ký tự tối thiểu %d, tối đa %d).
    Hãy phối cả chữ hoa và chữ thường và số với nhau.

en: Enter the new value, or press ENTER for the default
vi: Hãy nhập giá trị mới, hoạc bấm phím Enter để chọn mặc định.

en: Entering System Maintenance Mode
vi: Đang vào chế độ bảo dưỡng hệ thống

en: Environment overflow
vi: Môi trường bị tràn.

en: Error updating the password entry.
vi: Gặp lỗi khi cập nhật mục ghi mật khẩu.

en: Full Name
vi: Họ tên

en: Home Phone
vi: Điện thoại ở nhà

en: Incorrect password for `%s'
vi: Mật khẩu không đúng cho `%s'

en: Invalid login time
vi: Thời gian đăng nhập không hợp lệ.

en: Invalid root directory "%s"
vi: Thư mục gốc không hợp lệ "%s".

en: Last Password Change (YYYY-MM-DD)
vi: Thay đổi mặt khẩu cuối cùng (NNNN-TT-NN)

en: Last login: %.19s on %s
vi: Đang nhập cuối cùng: %.19s vào %s

en: Last login: %s on %s
vi: Đang nhập cuối cùng: %s vào %s

en: Last password change					:
vi: Thay đổi mặt khẩu cuối cùng					:

en: Login       Failures Maximum Latest                   On
vi: Tên dùng	     Thất bại	Tối đa	Mới nhất        Vào

en: Login Shell
vi: Hệ vỏ đăng nhập

en: Login incorrect
vi: Đăng nhập không đúng

en: Maximum Password Age
vi: Phạm vị thời gian tối đa cho mật khẩu

en: Maximum number of days between password change		: %ld
vi: Số ngày tối đa giữa hai lần thay đổi mật khẩu		: %ld

en: Minimum Password Age
vi: Phạm vị thời gian tối thiểu cho mật khẩu

en: Minimum number of days between password change		: %ld
vi: Số ngày tối thiểu giữa hai lần thay đổi mật khẩu		: %ld

en: New Password:
vi: Mật khẩu mới:

en: New password:
vi: Mật khẩu mới:

en: No
vi: Không

en: No directory, logging in with HOME=/
vi: Không có thư mục thì đăng nhập với HOME=/

en: No group named "mail" exists, creating mail spool with mode 0600.
vi: Không có nhóm tên "mail" thì đang tạo ống chỉ với chế độ 0600.

en: No mail.
vi: Không có thư.

en: No password entry for 'root'
vi: Không có mục ghi mật khẩu cho 'root' (người chủ).

en: No password file
vi: Không có tập tin mật khẩu.

en: No shell
vi: Không có hệ vỏ

en: Number of days of warning before password expires	: %ld
vi: Số ngày cảnh báo trước khi mật khẩu hết hạn	: %ld

en: Old password:
vi: Mật khẩu cũ:

en: Other
vi: Khác

en: Password Expiration Warning
vi: Cảnh báo hết hạn dùng mật khẩu

en: Password Inactive
vi: Mật khẩu không hoạt động

en: Password authentication bypassed.
vi: Đã đi vòng việc xác thức mật khẩu rồi.

en: Password changed.
vi: Đã thay đổi mật khẩu rồi.

en: Password expires					:
vi: Mật khẩu hết hạn dùng:					:

en: Password inactive					:
vi: Mật khẩu không hoạt động					:

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: Please enter your OWN password as authentication.
vi: Hãy nhập mật khẩu của BẠN để xác thức.

en: Re-enter new password:
vi: Hãy nhập lại mật khẩu mới:

en: Removing user %s from group %s
vi: Đang loại bỏ người dùng %s khỏi nhóm %s

en: Room Number
vi: Số phòng

en: Sorry, the password for %s cannot be changed yet.
vi: Tiếc là chưa có thể thay đổi mật khẩu cho %s.

en: Sorry.
vi: Tiếc là...

en: Sorry.
vi: Tiếc là

en: The password for %s cannot be changed.
vi: Không thay đổi được mật khẩu cho %s.

en: The password for %s is unchanged.
vi: Chưa thay đổi mật khẩu cho %s.

en: They don't match; try again
vi: Hai mật khẩu ấy chưa khớp với nhau thì háy thử lại.

en: They don't match; try again.
vi: Hai mật khẩu ấy chưa khớp với nhau: hãy thử lại.

en: Too many logins.
vi: Quá nhiều việc đăng nhập.

en: Try again.
vi: Hãy thử lại.

en: Unable to cd to "%s"
vi: Không thể cd (lệnh chuyển đổi thư mục) sang "%s".

en: Unable to change tty %s
vi: Không thay đổi được tty %s.

en: Unknown User: %s
vi: Người dùng lạ: %s

en: Unknown id: %s
vi: ID lạ: %s

en: Usage:
    `vipw' edits /etc/passwd        `vipw -s' edits /etc/shadow
    `vigr' edits /etc/group         `vigr -s' edits /etc/gshadow
vi: Cách sử dụng:
    `vipw' thì sửa đổi /etc/passwd        `vipw -s' thì sửa đổi /etc/shadow
    `vigr' thì sửa đổi /etc/group         `vigr -s' thì sửa đổi /etc/gshadow

en: Usage: %s	[-u uid [-o]] [-g group] [-G group,...]
vi: Cách sử dụng: %s	[-u uid [-o]] [-g nhóm] [-G nhóm,...]

en: Usage: %s [-f full_name] [-r room_no] [-w work_ph]
    	[-h home_ph] [-o other] [user]
vi: Cách sử dụng: %s [-f họ_tên] [-r số_phòng] [-w điện_thoại_chỗ_làm]
    	[-h điện_thoại_ở_nhà] [-o khác] [người_dùng]

en: Usage: %s [-f full_name] [-r room_no] [-w work_ph] [-h home_ph]
vi: Cách sử dụng: %s [-f họ_tên] [-r số_phòng] [-w điện_thoại_chỗ_làm]
    	[-h điện_thoại_ở_nhà]

en: Usage: %s [-f|-s] [name]
vi: Cách sử dụng: %s [-f|-s] [tên]

en: Usage: %s [-p] [name]
vi: Cách sử dụng: %s [-p] [tên]

en: Usage: %s [-q] [-r] [-s] [passwd [shadow]]
vi: Cách sử dụng: %s [-q] [-r] [-s] [passwd [shadow]]
    (passwd: mật khẩu
    shadow: bóng)

en: Usage: %s [-q] [-r] [-s] [passwd]
vi: Cách sử dụng: %s [-q] [-r] [-s] [passwd]
    (passwd: mật khẩu)

en: Usage: %s [-r] [-s] [group [gshadow]]
vi: Cách sử dụng: %s [-r] [-s] [nhóm [nhóm_bóng]]

en: Usage: %s [-r] [-s] [group]
vi: Cách sử dụng: %s [-r] [-s] [nhóm]

en: Usage: %s [-r] name
vi: Cách sử dụng: %s [-r] tên

en: Usage: %s [-r|-R] group
vi: Cách sử dụng: %s [-r|-R] nhóm

en: Usage: %s [-s shell] [name]
vi: Cách sử dụng: %s [-s hệ_vỏ] [tên]

en: Usage: %s [-vf] [-p|g] file
vi: Cách sử dụng: %s [-vf] [-p|g] tập_tin

en: Usage: %s [-vf] [-p|g|sp] file
vi: Cách sử dụng: %s [-vf] [-p|g|sp] tập_tin

en: Usage: %s [-vf] [-p|g|sp|sg] file
vi: Cách sử dụng: %s [-vf] [-p|g|sp|sg] tập_tin

en: Usage: %s [input]
vi: Cách sử dụng: %s [dữ_liệu]

en: Usage: chage [-l] [-m min_days] [-M max_days] [-W warn]
                 [-I inactive] [-E expire] [-d last_day] user
vi: Cách sử dụng: chage [-l] [-m ngày_tối_thiểu] [-M ngày_tối_đa] [-W cảnh_bao]
    	[-I không_hoạt_động] [-E hết_hạn] [-d ngày_cuối_cùng] người_dùng

en: Usage: chpasswd [options]
    
    Options:
      -e, --encrypted	supplied passwords are encrypted
      -h, --help		display this help message and exit
      -m, --md5		use MD5 encryption instead DES when the supplied
    			passwords are not encrypted
vi: Cách sử dụng: chpasswd [tùy_chọn]
    
    Tùy chọn:
      -e, --encrypted	các mật khẩu đã cung cấp thì _được mật mã_
      -h, --help		hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
      -m, --md5		sử dụng cách mật mã MD5 thay vào DES khi các
    			mật khẩu đã cung cấp chưa được mật mã

en: Usage: expiry {-f|-c}
vi: Cách sử dụng: expiry {-f|-c}
    (expiry: khi hết hạn dùng)

en: Usage: faillog [options]
    
    Options:
      -a, --all			display faillog records for all users
      -h, --help			display this help message and exit
      -l, --lock-time SEC		after failed login lock accout to SEC seconds
      -m, --maximum MAX		set maximum failed login counters to MAX
      -r, --reset			reset the counters of login failures
      -t, --time DAYS		display faillog records more recent than DAYS
      -u, --user LOGIN		display faillog record or maintains failure counters
    				and limits (if used with -r, -m or -l options) only
    				for user with LOGIN
vi: Cách sử dụng: faillog [tùy_chọn]
    (faillog: bản ghi việc không thành công)
    
    Tùy chọn:
      -a, --all			hiển thị các mục ghi faillog cho _mọi_ người dùng
      -h, --help			hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
      -l, --lock-time SỐ		sau khi không khóa đăng nhập được thì
    					khóa tài khoản với SỐ giây (_thời gian khóa_)
      -m, --maximum SỐ		lập số đếm việc đăng nhập không thành công
    					thành SỐ ấy (_tôi đa_)
      -r, --reset			_lập lại_ số đếm việc đăng nhập không thành công
      -t, --time SỐ		hiển thị các mục ghi faillog mới hơn SỐ ngày (_thời gian_)
      -u, --user TÊN_DÙNG		hiển thị mục ghi faillog hay bảo quản bộ đếm
    				việc đăng nhập không thành công và hạn chế
    				(nếu dùng với tùy chọn -r, -m hay -l)
    				chỉ cho _người_ có tên _dùng_ ấy

en: Usage: groupadd [-g gid [-o]] [-f] group
vi: Cách sử dụng: groupadd [-g gid [-o]] nhóm
    (groupadd: thêm nhóm)

en: Usage: groupdel group
vi: Cách sử dụng: groupdel nhóm
    (groupdel: xóa bỏ nhóm)

en: Usage: groupmod [-g gid [-o]] [-n name] group
vi: Cách sử dụng: groupmod [-g gid [-o]] [-n tên] nhóm
    (groupmod: sửa đổi nhóm)

en: Usage: id
vi: Cách sử dụng: id

en: Usage: id [-a]
vi: Cách sử dụng: id [-a]

en: Usage: lastlog [options]
    
    Options:
      -u, --user LOGIN	print lastlog record for user with specified LOGIN
      -h, --help		display this help message and exit
      -t, --time DAYS	print only lastlog records more recent than DAYS
vi: Cách sử dụng: lastlog [tùy_chọn]
    (lastlog: bản ghi cuối cùng)
    
    Tùy chọn:
      -u, --user TÊN_DÙNG	hiển thị mục ghi lastlog cho _người dùng_ có tên ấy
      -h, --help		hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
      -t, --time SỐ	hiển thị các mục ghi lastlog chỉ mới hơn SỐ ngày (_thời gian_)

en: Usage: newgrp [-] [group]
vi: Cách sử dụng: newgrp [-] [nhóm]
    (newgrp: nhóm mới)

en: Usage: sg group [[-c] command]
vi: Cách sử dụng: sg group [[-c] lệnh]
    (group: nhóm)

en: Usage: useradd [-u uid [-o]] [-g group] [-G group,...]
vi: Cách sử dụng: useradd [-u uid [-o]] [-g nhóm] [-G nhóm,...] 
    (useradd: thêm người dùng)

en: Username                Port     Latest
vi: Tên dùng			 Cổng   Gần nhất

en: Username         Port     From             Latest
vi: Tên dùng		 Cổng    Từ		Gần nhất

en: Warning: login re-enabled after temporary lockout.
vi: Cảnh báo: đã hiệu lực lại đăng nhập sau bị khóa ra tạm thời.

en: Warning: too many groups
vi: Cảnh báo: quá nhiều nhóm.

en: Warning: unknown group %s
vi: Cảnh báo: không biết nhóm %s.

en: Who are you?
vi: Bạn là ai?

en: Work Phone
vi: Điện thoại chỗ làm

en: You are not authorized to su %s
vi: Bạn không đủ quyền sử dụng lệnh su với %s.

en: You have mail.
vi: Bạn có thư.

en: You have new mail.
vi: Bạn có thư mới.

en: You may not change $%s
vi: Bạn không có đủ quyền thay đổi $%s.

en: You may not change the shell for %s.
vi: Bạn không có đủ quyền thay đổi hệ vỏ cho %s.

en: Your login has expired.
vi: Đăng nhập bạn đã hết hạn dùng rồi.

en: Your password has expired.
vi: Mật khẩu bạn đã hết hạn dùng rồi.

en: Your password is inactive.
vi: Mật khẩu bạn không hoạt động.

en: Your password will expire in %ld days.
vi: Mật khẩu bạn sẽ hết hạn dùng %ld ngày.

en: Your password will expire today.
vi: Mật khẩu bạn sễ hết hạn dùng vào hôm nay.

en: Your password will expire tomorrow.
vi: Mật khẩu bạn sễ hết hạn dùng vào ngày mai.

en: [-f inactive] [-e expire]
vi: [-f không_hoạt_động] [-e hết_hạn ]

en: [-p passwd] [-L|-U] name
vi: [-p mật_khẩu] [-L|-U] tên

en: added %d entries, longest was %d
vi: đã thêm %d mục ghi, mục dài nhất là %d

en: adding record for name %s
vi: đang thêm mục ghi cho tên %s

en: configuration error - unknown item '%s' (notify administrator)
vi: lỗi cấu hình - không biết mục '%s' (hãy báo quản trị).

en: delete administrative member `%s'?
vi: xóa bỏ thành viên có quyền quản lý `%s' chứ?

en: delete line `%s'?
vi: xóa bỏ dòng `%s' chứ?

en: delete member `%s'?
vi: xóa bỏ thành viên `%s' chứ?

en: duplicate group entry
vi: mục ghi nhóm nhân bản

en: duplicate password entry
vi: mục ghi mật khẩu nhân bản

en: duplicate shadow group entry
vi: mục ghi nhóm bóng nhân bản

en: duplicate shadow password entry
vi: mục ghi tập tin mật khẩu bóng nhân bản

en: failed to change mailbox owner
vi: không thay đổi người sở hữu hộp thư được

en: failed to rename mailbox
vi: không thay đổi tên hộp thư được

en: group %s: no user %s
vi: nhóm %s: không có người dùng %s.

en: invalid group file entry
vi: mục ghi tập tin nhóm không hợp lệ.

en: invalid group name `%s'
vi: tên nhóm không hợp lệ `%s'

en: invalid password file entry
vi: mục ghi tập tin mật khẩu không hợp lệ

en: invalid shadow group file entry
vi: mục ghi tập tin nhóm bóng không hợp lệ

en: invalid shadow password file entry
vi: mục ghi tập tin mật khẩu bóng không hợp lệ

en: invalid user name '%s'
vi: tên dùng không hợp lệ '%s'

en: malloc(%d) failed
vi: malloc(%d) (phân chia bộ nhớ) đã thất bại.

en: never
vi: không bao giờ

en: no matching group file entry
vi: không có mục ghi tập tin nhóm có khớp

en: no matching password file entry
vi: không có mục ghi tập tin mật khẩu có khớp

en: passwd: %s
vi: passwd: (mật khẩu) %s

en: passwd: pam_start() failed, error %d
vi: passwd: pam_start() (mật khẩu: bắt đầu pam) thất bại, có lỗi %d

en: passwd: password updated successfully
vi: passwd: đã cập nhật mật khẩu rồi.

en: shadow group %s: no administrative user %s
vi: nhóm bóng %s: không có người dùng có quyền quản lý %s.

en: shadow group %s: no user %s
vi: nhóm bóng %s: không có người dùng %s.

en: too many groups
vi: có quá nhiều nhóm.

en: unknown gid: %lu
vi: gid lạ: %lu

en: unknown group: %s
vi: nhóm lạ: %s

en: unknown uid: %u
vi: uid lạ: %u

en: user %s: directory %s does not exist
vi: người dùng %s: chưa có thư mục %s.

en: user %s: last password change in the future
vi: người dùng %s: lần thay đổi mật khẩu cuối cùng có trong tương lai

en: user %s: no group %u
vi: người dùng %s: không có nhóm %u

en: user %s: program %s does not exist
vi: người dùng %s: chưa có chương trình %s.
